Masana'antar masana'anta koyaushe suna da takamaiman matakai da buƙatu. Koyaushe yana nufin manyan oda mafi girma, masana'antu na gargajiya, da layukan taro masu rikitarwa. Duk da haka, kyakkyawan ra'ayi na kwanan nan na masana'antu akan buƙata yana canza masana'antu don mafi kyau.
A cikin ainihinsa, masana'anta akan buƙata shine daidai abin da sunan ke sauti. Manufar ita ce ke iyakance kera sassan zuwa kawai lokacin da ake buƙata.
Wannan yana nufin babu wuce gona da iri kuma babu tsadar tsada ta hanyar amfani da sarrafa kansa da ƙirar ƙira. Duk da haka, ba wannan ke nan ba. Akwai fa'idodi da koma baya da yawa da ke tattare da masana'anta akan buƙatu kuma rubutu mai zuwa zai ɗan ɗan duba su.
Takaitaccen Gabatarwa ga Masana'antar Buƙatu
Kamar yadda aka fada a baya, manufar masana'anta akan buƙata shine ainihin abin da sunansa ke nunawa. Kerarre sassa ko samfuri ne lokacin da ake buƙata kuma a cikin adadin da ake buƙata.
A hanyoyi da yawa, tsarin yana kama da ra'ayin Lean na lokaci-lokaci. Koyaya, an haɓaka ta ta atomatik da AI don hasashen lokacin da za a buƙaci wani abu. Har ila yau, tsarin yana la'akari da abubuwan da ake buƙata don kiyaye ingantaccen aiki a cikin masana'antun masana'antu da kuma sadar da ƙima akai-akai.
Gabaɗaya, masana'anta akan buƙata ya bambanta sosai da masana'anta na gargajiya yayin da yake mai da hankali kan ɓangarorin al'ada marasa ƙima akan buƙatar abokin ciniki. A gefe guda, masana'anta na gargajiya suna ƙirƙirar ɓangaren ko samfuri da yawa a gaba ta hanyar tsammanin buƙatar abokin ciniki.
Manufar samar da buƙatu ya jawo hankalin da yawa a cikin masana'antun masana'antu kuma saboda kyakkyawan dalili. Fa'idodin masana'anta akan buƙata suna da yawa. Wasu daga cikinsu lokutan isarwa cikin sauri, babban tanadin farashi, ingantaccen sassauci, da rage sharar gida.
Har ila yau, tsarin shine madaidaicin ƙira don samar da ƙalubalen sarkar da masana'antar kera ke fuskanta. Ƙarfafa sassauci yana sauƙaƙe gajerun lokutan jagora da ƙananan farashin kaya, yana taimakawa kasuwancin su ci gaba da buƙata. Ta haka yana ba da mafi kyawu, samarwa cikin sauri a farashi mai ma'ana.
Mabuɗan Direbobin Da Ke Bayan Haɓakar Samar da Buƙatu
Tunanin da ke bayan masana'anta akan buƙata yana da sauƙi, don haka me yasa ake girmama shi azaman wani abu na baya-bayan nan ko labari? Amsar tana cikin lokaci. Dogaro da samfurin da ake buƙata don samfuran masana'anta masu girma bai yuwu ko kaɗan ba.
Fasahar da ake da ita, shingen sadarwa, da sarƙar sarƙoƙi sun hana kasuwanci yin amfani da ita don haɓakarsu. Bugu da ƙari, yawan jama'a, gabaɗaya, ba su san ƙalubalen muhalli ba, kuma buƙatar ayyuka masu ɗorewa ya iyakance ga wasu yankuna.
Koyaya, abubuwa sun canza kwanan nan. Yanzu, samarwa akan buƙata ba kawai mai yuwuwa bane amma kuma ana bada shawarar don haɓaka kowane kasuwanci. Akwai dalilai da yawa a bayan wannan lamarin, amma dalilai masu zuwa sune mafi mahimmanci:
1 - Ci gaba a Fasahar Da Ya Samu
Wannan watakila shine mafi mahimmancin al'amari wanda bai zama komai ba face canza wasa ga masana'antar. Ci gaban kwanan nan a cikin lissafin gajimare, sarrafa kansa, da fasahohin kera su kansu sun sake fayyace abin da zai yiwu.
Dauki 3D bugu a matsayin misali. Wata fasaha da aka yi la'akari da cewa ba ta da amfani ga masana'antun masana'antu yanzu tana kan gaba. Daga samfuri zuwa samarwa, ana amfani da bugu na 3D a ko'ina kuma yana ci gaba da haɓaka kowace rana.
Hakazalika, tsarin samar da dijital da masana'antu 4.0 a hade sun kuma taka rawa sosai a cikin rarraba masana'antu da haɓaka ƙwarewar gaba ɗaya.
Daga ƙirƙira sabbin samfura zuwa nazarin yuwuwar bambance-bambancen, har ma da haɓaka ƙirar ƙira don ƙira, ci gaban fasaha na yanzu yana sauƙaƙe shi duka.
2 - Haɓaka Buƙatun Abokin Ciniki
Wani abu a bayan haɓakar haɓakar masana'anta akan buƙata shine balaga na abokan ciniki. Abokan ciniki na zamani suna buƙatar ƙarin zaɓuɓɓukan da aka keɓance tare da mafi girman sassaucin samarwa, wanda ke kusa da ba zai yiwu ba a kowane saitin gargajiya.
Bugu da ƙari, abokan ciniki na zamani kuma suna buƙatar ƙarin ingantattun mafita don ƙayyadaddun aikace-aikacen su saboda haɓaka haɓakar buƙata. Duk wani abokin ciniki na B2B zai yi ƙoƙari ya mai da hankali kan fasalin samfur wanda ke haɓaka takamaiman aikace-aikacen su, yana mai da shi buƙatu don ƙarin mafita na musamman bisa ga ƙirar abokin ciniki.
3- Abubuwan Bukatar Kashe Kudade
Haɓaka gasa a kasuwa yana nufin cewa duk kasuwancin, gami da masana'antun, suna fuskantar babban matsin lamba don haɓaka layinsu na ƙasa. Hanya mafi kyau don yin haka ita ce tabbatar da samar da ingantaccen aiki yayin aiwatar da sabbin hanyoyin rage farashi. Tsarin na iya zama mai sauƙi amma ba kamar yadda mai da hankali sosai kan farashi ba zai iya lalata inganci kuma wannan shine wani abu da babu mai ƙira da zai taɓa karɓa.
Ma'anar masana'anta akan buƙatu na iya magance matsalar farashi don ƙananan batches ba tare da wani daidaitawa akan inganci ba. Yana sauƙaƙa samarwa kuma yana hana tsadar ƙira. Bugu da ƙari, masana'anta akan buƙata kuma yana kawar da buƙatar ƙididdige ƙididdiga mafi ƙanƙanta (MOQs), wanda ke ba da damar kasuwanci don yin odar ainihin adadin da suke buƙata da kuma adana kuɗi akan sufuri kuma.
4 - Neman Babban Haƙiƙa
Tare da yawancin kasuwancin da ke cikin kasuwa da sabon samfur ko ƙira da ke zuwa kowace rana, akwai babban buƙatu don ra'ayin masana'anta wanda ke sauƙaƙe samfura cikin sauri da gwajin kasuwa na farko. Ƙirƙirar akan buƙatu shine ainihin abin da masana'antu ke buƙata. Abokan ciniki suna da 'yanci don yin oda kaɗan azaman sashe ɗaya, ba tare da kowane ƙaramin buƙatu ba, yana ba su damar tantance yuwuwar ƙira.
Yanzu za su iya yin gwajin ƙira da ƙira don ɗimbin ɗimbin ƙira a daidai farashin da aka ɗauka don gwajin ƙira ɗaya.
Baya ga wannan, ɗaukar dabarun samarwa da ke dacewa da buƙatu mai shigowa na iya taimakawa kasuwanci don kiyaye sassauci. Kasuwannin zamani suna da ƙarfi kuma kasuwancin suna buƙatar ikon amsawa da sauri ga kowane canje-canje a yanayin kasuwa.
5 - Duniyar Duniya da Rushewar Sarkar Supply
Haɗin kai na duniya yana nufin cewa ko da ƙaramin al'amari a wata masana'anta na iya yin tasiri mai zurfi akan wani. Ma'aurata cewa tare da lokuta da yawa na rushewar sarkar kayan aiki saboda siyasa, tattalin arziki, ko wasu yanayi na rashin kulawa, akwai buƙatar ƙara buƙatar samun tsarin tallafi na gida.
Ana samar da masana'anta akan buƙatu don sauƙaƙe isarwa da sauri da ayyuka na musamman. Wannan shine ainihin abin da masana'antar ke buƙata.
Masu sana'a zasu iya tuntuɓar sabis na masana'antu na gida da sauri don kyakkyawan sabis da isar da samfuran su cikin sauri. Masana'antu na gida suna ba da damar kasuwanci don shawo kan al'amuran sarkar samarwa da rushewa cikin sauri. Wannan sassaucin da ayyukan da ake buƙata ke bayarwa ya sa su zama kyakkyawan zaɓi ga kasuwancin da ke son ci gaba da samun gasa ta hanyar daidaitattun ayyuka da isarwa akan lokaci.
6 – Yawan Damuwa na Muhalli
Tare da haɓaka damuwa game da tasirin muhalli na hanyoyin masana'antu, abokan ciniki na zamani suna buƙatar kasuwanci don ɗaukar nauyi da aiki kan rage sawun carbon ɗin su. Bugu da ƙari, gwamnatoci kuma suna ƙwarin gwiwar ci gaba da yin kore tare da dakile tasirin muhalli gaba ɗaya na ayyukansu.
Ƙirƙirar ƙira akan buƙata na iya rage sharar gida da amfani da makamashi yayin ba da hanyoyin da aka keɓance ga abokan ciniki. Wannan yana nufin yanayin nasara ga kasuwanci kuma yana ƙara nuna mahimmancin zaɓin samfurin da ake buƙata maimakon na gargajiya.
Kalubale na Yanzu don Ƙirƙirar Buƙatu
Duk da yake kan-buƙata masana'antu yana da yawa abũbuwan amfãni, ba duk sunshine da wardi ga masana'antu duniya. Akwai wasu ingantattun damuwa game da yuwuwar samarwa akan buƙata, musamman don ayyuka masu girma. Bugu da ƙari, masana'anta na tushen girgije na iya buɗe kasuwanci zuwa barazanar da yawa da ke ƙasa.
Anan akwai ƴan ƙalubalen ƙalubalen da kasuwanci ke fuskanta yayin aiwatar da tsarin da ake buƙata.
Farashin Raka'a Mafi Girma
Yayin da farashin saitin wannan tsari zai yi ƙasa da ƙasa, zai yi wahala a cimma ma'aunin tattalin arziki. Wannan yana nufin ƙarin farashin naúrar yayin da samarwa ke ƙaruwa. Hanyar da ake buƙata an tsara shi don ƙananan ƙananan ayyuka kuma zai iya ba da sakamako mai kyau yayin da yake adana farashin da ke hade da kayan aiki mai tsada da sauran matakan da aka riga aka saba da su tare da masana'antun gargajiya.
Iyakan Abu
Tsari kamar bugu na 3D da gyare-gyaren allura sune ginshiƙan masana'anta akan buƙata. Koyaya, suna da iyaka sosai a cikin nau'ikan kayan da za su iya ɗauka, kuma hakan yana iyakance amfani da hanyoyin da ake buƙata don ayyuka da yawa. Yana da mahimmanci a ambaci cewa injina na CNC ya ɗan bambanta kamar yadda zai iya ɗaukar manyan kayayyaki iri-iri, amma yana aiki azaman gama-gari tsakanin hanyoyin buƙatu na zamani da taruka na gargajiya.
Batutuwan Kula da inganci
Saboda gajeriyar lokutan jagorar su, hanyoyin da ake buƙata suna ba da ƙarancin damar QA. A gefe guda, masana'anta na gargajiya wani tsari ne mai sauƙi da tsari, wanda ke ba da damammaki na QA kuma yana ba masana'antun damar ba da kyakkyawan sakamako koyaushe.
Hatsarin Dukiya ta Hankali
Ƙirƙirar girgije ta dogara da ƙira ta kan layi da dandamali na sarrafa kansa waɗanda ke amfani da kwamfutoci da intanit don kula da ingantaccen sadarwa tsakanin duk masu ruwa da tsaki. Wannan yana nufin cewa samfura da sauran ƙira sun kasance cikin haɗari don satar kayan fasaha, wanda zai iya yin ɓarna ga kowace kasuwanci.
Iyakance Sikeli
Ɗaya daga cikin manyan ƙalubalen don samarwa akan buƙatu shine ƙayyadaddun ƙimar sa. Duk hanyoyinsa sun fi tasiri ga ƙananan batches kuma ba sa ba da kowane zaɓi na haɓakawa dangane da tattalin arzikin sikelin. Wannan yana nufin cewa masana'anta akan buƙata kaɗai ba zai iya cika buƙatun masana'antar kasuwanci ba lokacin da ya girma.
Gabaɗaya, masana'anta akan buƙata abu ne mai mahimmanci kuma kyakkyawan zaɓi ga kowane kasuwanci, amma yana zuwa tare da ƙalubale na musamman. Kasuwanci na iya zaɓar tsarin sarrafa inganci na ci gaba don rage haɗari, amma wasu lokuta hanyoyin masana'anta na gargajiya suna da mahimmanci.
Manyan Hanyoyin Samar da Buƙatu
Hanyoyin masana'antu da ake amfani da su a cikin ayyukan da ake buƙata suna daidai da kowane aikin gargajiya. Koyaya, akwai ƙarin mayar da hankali kan ƙananan batches da biyan buƙatun mabukaci a cikin ɗan gajeren lokacin juyawa. Anan akwai ƴan manyan matakai waɗanda masana'antun ke dogara da su don samarwa akan buƙata.
Lokacin aikawa: Satumba-01-2023